• Home
  • Search
    •  
collapse

* Connect

ผู้เขียน หัวข้อ: ได้วิธี Root มาแล้วครับ IQ5  (อ่าน 36246 ครั้ง)

ออฟไลน์ SparkCMI

• ยศ ตราเงิน
  • **
ได้วิธี Root มาแล้วครับ IQ5
« เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 07:16:32 PM »
http://www.mediafire.com/?lwhknfmnc25nbc6

โหลด File จากที่นี่ แตก File แล้วก็ Click ที่ RunMe.bat แล้วพิมเลข 1 กด Enter ทีเดียวจบครับ

พอมาที่ตัวเครื่องขึ้น ให้จิ้มที่ Restore ทีเดียว เครื่อง Reboot

จบครับ ได้เครื่อง Root มาเรียบร้อย โมตามสะดวก  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16, พฤศจิกายน 2012, 01:07:20 PM โดย SparkCMI »

ออฟไลน์ mai0

• ยศ ตราทองแดง
  • *
มึนครับ ตามนั้น ใครช่วยได้บ้าง อ่านวิธีทำจนมึนไปหมดแหล่วววว

adb is not recognized as an internel or externel command.

operable program oe batch file.

มึนเลย ไม่รู้จะไปหาที่ไหนแระ นอนก็นอนไม่หลับ ปวดหัวงือออออ
ของผม  Q6  ทั้งวันยังรูทไม่ได้เลยคับ   หาไดเวอร์ไม่เจอ

ออฟไลน์ teeradeth

• *
รูทแล้วครับ ตามปักหมุดเลย วิธีรูทได้ผลแน่100%

ลองเช็คพวกไดร้เวอร์นะครับ 

ออฟไลน์ Natkamolll

• **
ได้มาแล้ว ฮ่า ฮ่า จอใหญ่ดีจัง ชัดด้วย และ กล้องคุณภาพดีขึ้น, กล้องหน้าได้ 1.3M, รูปทรงสวยงาม คล้ายๆ S3, แบท 2000mAh, มีไมค์สองตัว บน ล่าง, ซิลิโคนใสแบบเต็มตัว

แต่ที่แน่ๆ (เท่าที่ลองเล่นดูกับ Android Sensor Box)

Orientation Sensor ไม่มี
Magnetic Sensor ไม่มี

• **
วิธีรูทเหมือน Q2DUO ครับ แต่ต่างกันตอนเข้า Factory mode คือ สำหรับ Q5 ตองกด ปุ่ม + - เสียงพร้อมกัน แล้วกดเปิด ค้างไว้ แล้วมันจะบอกว่า

Recovery Mode: Volume UP

Factory mode: Volume Down

เราก็กด Volume Down เพื่อเข้า Factory mode แล้วก็ทำเหมือน Q2 Duo ครับ

ออฟไลน์ teeradeth

• *
วิธีรูทเหมือน Q2DUO ครับ แต่ต่างกันตอนเข้า Factory mode คือ สำหรับ Q5 ตองกด ปุ่ม + - เสียงพร้อมกัน แล้วกดเปิด ค้างไว้ แล้วมันจะบอกว่า

Recovery Mode: Volume UP

Factory mode: Volume Down

เราก็กด Volume Down เพื่อเข้า Factory mode แล้วก็ทำเหมือน Q2 Duo ครับ

ตามพี่ึคนนี้บอกเลยครับ อิอิ

• **
ใช้ Windows XP Root ทีเดียวผ่านครับ ใช้ File http://www.mediafire.com/?lwhknfmnc25nbc6 จากที่นี่ กดทีเดียวผ่ายฉลุย วันนี้หลับสบายละ ฮี่ๆๆๆ  ;D

• **
Re: ได้วิธี Root มาแล้วครับ IQ5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16, พฤศจิกายน 2012, 01:50:02 PM »
รบกวน ขอไฟล์รอมหน่อยได้มั้ยครับ เอาที่รูทแล้วพอ ไม่เอาสลับเมม หรือทำแล้วก็ไม่เป็นไร ตอนนี้เครื่องผมค้างอยู่หน้าโลโก้ เซ้งมากๆ เพิ่งถอยมาเมื่อเช้านี้เอง ไม่อยากเข้าศูนย์อะ

• **
Re: ได้วิธี Root มาแล้วครับ IQ5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16, พฤศจิกายน 2012, 08:48:26 PM »
รบกวน ขอไฟล์รอมหน่อยได้มั้ยครับ เอาที่รูทแล้วพอ ไม่เอาสลับเมม หรือทำแล้วก็ไม่เป็นไร ตอนนี้เครื่องผมค้างอยู่หน้าโลโก้ เซ้งมากๆ เพิ่งถอยมาเมื่อเช้านี้เอง ไม่อยากเข้าศูนย์อะ

เดี๋ยวผมดูดให้ครับ พอดีเพิ่งกลับจากไปต่างอำเภอมา เดี๋ยวจัดให้ครับ รูทมาอย่างเดียวครับ นอกนั้นไม่ได้ทำอะไรเลย

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2012, 02:31:26 AM »
อยู่ไกล้ๆจะเลี้ยงเบียร์วุ้นซักหนึ่งโปร อิอิ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ beerzar

• หัวหน้าระดับสูง
  • Keep Rollin' Baby
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2012, 02:32:17 AM »
http://www.mediafire.com/?lwhknfmnc25nbc6

โหลด File จากที่นี่ แตก File แล้วก็ Click ที่ RunMe.bat แล้วพิมเลข 1 กด Enter ทีเดียวจบครับ

พอมาที่ตัวเครื่องขึ้น ให้จิ้มที่ Restore ทีเดียว เครื่อง Reboot

จบครับ ได้เครื่อง Root มาเรียบร้อย โมตามสะดวก  ;D
ไฟล์ RuMme.bat ตัวเดียวกับรูท i-style 2/2i หรือเปล่า ระวังรูทจะหลุดเอานะครับ แล้วจะรูทไม่ได้อีกเลย
603=>601=>i692=>i691=>Q2=>IQ5.3=>i-style 6

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2012, 03:44:55 AM »

ไฟล์ RuMme.bat ตัวเดียวกับรูท i-style 2/2i หรือเปล่า ระวังรูทจะหลุดเอานะครับ แล้วจะรูทไม่ได้อีกเลย

คนละตัวละมั้งครับ อีกอย่าง วิธีการ Root ก็ตรงรุ่นด้วยครับ รีเครื่องไม่รู้กี่รอบ ลงนั่น โมนี่ สารพัด แล้วมันหลุดอะไรเหรอครับ Root อีกไม่ได้คือยังไงครับ งงมาก การ Root นี่ต้องทำได้แค่ครั้งเดียวเหรอครับ ตั้งแต่เล่น Android นี่ การเปิดใช้งาน SuperUser นี่ มันมีจำกัดด้วยเหรอครับ เล่นมาก็หลายรุ่น ทั้งโม ทั้งแงะ ไม่เห็นมันหลุด Root ซักตัวครับ

ออฟไลน์ beerzar

• หัวหน้าระดับสูง
  • Keep Rollin' Baby
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2012, 05:02:07 AM »

คนละตัวละมั้งครับ อีกอย่าง วิธีการ Root ก็ตรงรุ่นด้วยครับ รีเครื่องไม่รู้กี่รอบ ลงนั่น โมนี่ สารพัด แล้วมันหลุดอะไรเหรอครับ Root อีกไม่ได้คือยังไงครับ งงมาก การ Root นี่ต้องทำได้แค่ครั้งเดียวเหรอครับ ตั้งแต่เล่น Android นี่ การเปิดใช้งาน SuperUser นี่ มันมีจำกัดด้วยเหรอครับ เล่นมาก็หลายรุ่น ทั้งโม ทั้งแงะ ไม่เห็นมันหลุด Root ซักตัวครับ
เหมือนมัน semi root น่ะครับ i697 โดนกันบ่อย root แล้วไป factory reset จะมารูทอีกครั้งรูทไม่ได้ซะแล้ว
603=>601=>i692=>i691=>Q2=>IQ5.3=>i-style 6

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2012, 05:06:13 AM »

เหมือนมัน semi root น่ะครับ i697 โดนกันบ่อย root แล้วไป factory reset จะมารูทอีกครั้งรูทไม่ได้ซะแล้ว

โอ่ะ.... พอดีผม Factory แล้วมันไม่หายแฮะ แต่ผมลง CWM ไปละไป Wipe เอาเลย มันก็ไม่หายอีกแหละ สงสัยผมจะโชคดีละกระมัง ละอีกอย่าง ผมคงไม่ Factory หรอกครับ ถ้าจะทำ ก็ทำตั้งแต่แรกๆ ก่อนที่จะลง App แล้วหล่ะครับ เพราะเครื่องมันไม่มีปัญหาอะไร ไม่รู้จะไป Factory ทำไม อีกอย่าง ผูกเอง ก็ต้องแก้เองทั้งนั้น ปัญหามีไว้ให้แก้ครับ ยังไงก็ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ พอดีว่าเล่น Android มานาน ก็เพิ่งได้ความรู้ใหม่เกี่ยวกับเรื่องแบบนี้ ขอบคุณมากครับสำหรับคำชี้แนะ

ออฟไลน์ nutharajuku

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2012, 09:41:30 AM »
ผมมือใหม่อ่ะครับ อยากถามหน่อยว่าผมจะ Root ผมต้องทำยังไงบ้างครับ ปิดเครื่อง ถอดแบต เข้า Download Mode รึเปล่าครับ หรือเปิดเครื่องใส่แบตธรรมดาครับ แล้วต้องลงไดร์เวอร์ซีพียูเหมือนตัว Q2 มั้ยครับ

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2012, 09:53:25 AM »
เหมือน Q2DUO ครับ เพราะ CPU ตัวเดียวกัน เพียงแต่การเข้า Fartory Mode ขอ IQ5 ต้องกด ตามที่บอกครับ

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2012, 09:56:22 AM »
สรุปว่าผมต้องลงไดร์เวอร์ CPU ก่อนใช่มั้ยครับ แล้วก็เข้า  Fartory Mode จากนั้นก็กดไฟล์ RunMe.bat  เลยใช่มั้ยครับ แล้วก็เสร็จรึเปล่า

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2012, 10:19:12 AM »
ทำแล้วไม่ได้เลยครับ สรุปว่าต้องถอดแบต กดปุ่มเพิ่มเสียงแล้วเสียบสายรึเปล่า หรือเข้า Factory Mode เลย งงครับ

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2012, 10:48:39 AM »
นั้นมันการลงรอมใหม่ครับ อ่าดูดีๆ ไม่ใช้การรูท

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2012, 10:52:17 AM »
นั้นมันการลงรอมใหม่ครับ อ่าดูดีๆ ไม่ใช้การรูท

สรุปว่าผมทำไม่ได้ครับ

ผมปิดเครื่อง แล้วก็กดปุ่มเพิ่ม + ลดเสียงพร้อมกัน แล้วกดปุ่ม Power เลือก Factory Mode แล้วมันก็มีให้เลือกอีกหลายอัน อันแรก Tpupgrade ส่วนอันอื่นก็เป็นตัว Test แล้วคำสั่งสุดท้ายก็ Reboot ผมไม่ได้เลือกอะไรเลยแล้วผมก็เข้า RunMe.bat
กดเลือก 1 ก็ไม่เห็นเกิดอะไรเลย หรือในเครื่องต้องตั้งค่าอะไรก่อนรึเปล่าครับ แล้วมันต้องลง Driver CPU ด้วยรึเปล่า ทำไมผมลงไม่ได้

ใน Device Manager มันขึ้นเครื่องหมายตกใจ 2 ตัว คือตัว CDC Serial กับ I - Mobile IQ 5 แต่ไม่มีเขียน T357 อะไรเลย ผมก็ Update Driver ไปในโฟล์เดอร์ไฟล์ที่โหลดมาก็ไม่เห็นจะลงอะไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18, พฤศจิกายน 2012, 11:05:53 AM โดย nutharajuku »

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2012, 12:12:10 PM »
การลง Driver
1.โหลดไฟล์มาแล้วจะไดเไฟล์ชื่อ ItemXP_Q3 แล้วทำการแตกไฟล์
2.เข้าไปใน ItemXP_Q3 ที่แตกไว้ จะเจอโฟล์เดอร์ชื่อ driver ให้เข้าไปในนั้น จะมีไฟล์ ที่ zip ไว้ สามไฟล์ ให้แตกไฟล์ให้หมด
3.กดปุ่ม + - Power พร้อมกัน รอจนขึ้นตัวเลือก แล้วเลือกที่ Factory Mode แล้วทิ้งไว้อย่างนั้นไม่ต้องไปเลือกอะไรอีก แล้วต่อสาย USB เข้าคอม
4.ทำการลง Driver โดยการลงแบบค้นหาเองในเครื่อง เลือกไปยัง โฟล์เดอร์ driver ที่เราแตกไฟล์เมื่อกี๊

การ ROOT
1.เปิดเครื่องก่อนแล้วไปเปิด  usb debuging แล้วปิดเครื่อง
2.กดปุ่ม + - Power พร้อมกัน รอจนขึ้นตัวเลือก แล้วเลือกที่ Factory Mode แล้วทิ้งไว้อย่างนั้นไม่ต้องไปเลือกอะไรอีกแล้วต่อสาย USB เข้าคอม
3.ทำตามกระทู้นี้เลย http://droidfriend.com/forums/index.php?topic=153.0

หรือจะทำตามกระทู้นี้ก็ได้ ได้ผลเหมือนกัน แต่หลักๆก็คือต้องลง Driver ก่อนครับ ส่วน CDC Serial ไม่ต่องไปสนใจมันเพราะตอนผมรูท ผมก็ไม่มี Driver ตัวนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18, พฤศจิกายน 2012, 12:14:53 PM โดย Natkamolll »

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2012, 02:13:35 PM »
สรุปว่าเครื่องผมคงไม่ได้แน่ๆ ครับ ผมลง Driver ตามที่บอกก็ได้แล้วครับ แต่ทำตามขั้นตอนลิ้งที่ให้มาก็ไม่ได้ มันไม่เห็นมือถือ

Step-1-Check Drivers

Step-3-Root

คลิกๆ ไอ้สองตัวนี้ สรุปไม่ได้เลย ผมเลยก็อปตัว RootExplorer.apk กับ Superuser.apk มาลงในเม็มแล้วติดตั้งเอาครับ ไม่รู้จะใช้ได้รึเปล่าครับ

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2012, 03:06:05 PM »
สรุปว่าเครื่องผมคงไม่ได้แน่ๆ ครับ ผมลง Driver ตามที่บอกก็ได้แล้วครับ แต่ทำตามขั้นตอนลิ้งที่ให้มาก็ไม่ได้ มันไม่เห็นมือถือ

Step-1-Check Drivers

Step-3-Root

คลิกๆ ไอ้สองตัวนี้ สรุปไม่ได้เลย ผมเลยก็อปตัว RootExplorer.apk กับ Superuser.apk มาลงในเม็มแล้วติดตั้งเอาครับ ไม่รู้จะใช้ได้รึเปล่าครับ

ทำแบบนี้ไม่ได้แน่นอนครับ ถ้าไม่ได้ตามวิธี ทำตามวิธีผมช้างบนก็ได้ ผมก็ใช้ Root อยู่ ได้แน่นอน ฟันธง ไม่พอ วันนี้ไปสอยเมม 32GB Class10 Sandisk มา 1050 บาท เลยได้ลง App ใหม่ แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ลงใหม่สบายๆ เพราะ Backup ไว้แล้ว เดี๋ยวได้ผลยังไงจะบอกครับ

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2012, 08:19:35 PM »
ใน Device Manager ของผมขึ้นรูปตกใจ 4 ตัวครับ คือผมลงไดร์เวอร์ CPU จากไฟล์ ItemXP_Q3 ไปแล้ว ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันมั้ย

แต่ผมก็ไล่ลง Driver ทั้ง 4 ตัว แต่ตัวสุดท้ายมันให้ติดตั้งไดร์เวอร์แต่พอลงซักพักมันขึ้นว่า

แล้วทีนี้ผมก็กดในมือถือให้มัน Debug USB ปิดเครื่อง แล้วก็เข้า Factory Mode จากนั้นก็กดเข้า RunMe แล้วก็กด 1 จากนั้น Enter แล้วมันก็มีหน้าต่าง ADB สีดำขึ้นมาเขียนว่า

แล้วก็ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้น มือถือก็อยู่หน้า Factory Mode เฉยๆ ไม่เกิดอะไรขึ้นเลย

ผมก็เลยปิดหน้าต่าง ADB สีดำ แล้วมันก็ถามว่า CTerminate batch job <Y/N>? ถ้าตอบ Y มันจะปิดหน้าจอ ถ้ากด N มันก็เปิดหน้าจอ ADB สีดำแล้วขึ้นแบบนี้

บางทีก็เป็นหน้าจอดำๆ เฉยๆ ไม่เขียนอะไร แต่ในหน้าต่างที่เลือกตอบ N มันเขียนว่า

แล้วก็ไม่เกิดอะไรขึ้นมือถือก็ยังอยู่เฉยๆ ผมต้องปิดหน้าจอ ADB เอง แล้วมันก็ถามเหมือนเดิม CTerminate batch job <Y/N>?

พอตอบ N มันก็ขึ้น

สรุปว่ามันยังไงครับ ผมทำผิด หรือเครื่องผมมีปัญหาครับ ใช้ Win7 ทำครับ 2 เครื่องแล้วก็ยังไม่ได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18, พฤศจิกายน 2012, 08:37:58 PM โดย nutharajuku »

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2012, 11:04:49 PM »
เครื่องผมเคยผ่าน Q2 Duo มา ขั้นตอนนี้ผมไม่แน่ใจว่าจะเกี่ยวกับ Driver ด้วยหรือเปล่า เพราะ Driver จริงๆ แล้วมันจะต้องเป็น HTC Dream ADB Device หรืออะไรทำนองนี้ และก็ที่สำคัญเครื่องผมมัน Root มาหลายเครื่องซะด้วยสิ เอาเป็นเครื่องทำงานก็ว่าได้ เพราะ Root ให้คนนั้น ทำให้คนนี้ แล้วพอไปโหลดตัว Root ตัวนี้มา มันก็เลยทำได้เลย ไม่ต้องลง Driver อะไร ไม่ทราบว่าเรื่องของเรื่องคือ ได้เอา Driver จากไหนไปลงครับ แล้วลงยังไง แล้วมันขึ้น Driver เป็นตัวอะไร ลองค่อยๆ บอกมาทีละขั้นตอนครับ เพราะผมว่ามันอยู่ที่ขั้นตอนของ Driver ครับ ถ้า Driver ตรงแล้วไม่ได้ก็ต้องมาไล่ดูอย่างอื่นแทนละครับ

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2012, 02:25:42 AM »
http://droidfriend.com/forums/index.php?topic=153.0

ไฟล์จากกระทู้นี้ครับ แล้วก็แตกไฟล์ 3 ตัวตามที่บอก เครื่องมันก็บอกว่าลงได้น่ะครับ แต่ทำไมเป็นแบบนี้ไม่รู้ หรือไดร์เวอร์ผิดตัว

ออฟไลน์ pheonixx

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2012, 05:22:20 AM »
Driver ให้เลือก Floder ตัวไหนครับ?
ผมลง driver ไม่สำเร็จ
ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2012, 06:21:59 AM »
ให้ทำตามกระทู้นี้ครับ http://www.itemxp.net/webboard/viewtopic.php?f=32&t=51235 ลองทำตามนี้ก็ได้ครับ เพราะมันต้องเลือกตาม PID ครับ

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2012, 08:16:17 AM »
ให้ทำตามกระทู้นี้ครับ http://www.itemxp.net/webboard/viewtopic.php?f=32&t=51235 ลองทำตามนี้ก็ได้ครับ เพราะมันต้องเลือกตาม PID ครับ
- ขอบคุณครับ เดี๋ยวทดลองดูอีกที

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2012, 09:50:16 AM »
ผมใช้คอมตัวที่ 3 ทำ มันก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ คล้ายๆ Driver ไม่ใช่ของมันเลย มันก็ยังขึ้น

เหมือนเดิม เครื่องผมมีปัญหารึเปล่าครับ

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2012, 10:03:12 AM »
อ้าว ! เฮ้ย ! ผมดัน Root ผ่านเฉยเลยครับ สรุปว่ามันไม่ต้องเข้า Factory Mode ครับ แต่ให้ทำตอนเปิดเครื่องเลย แล้วกดที่ทาสบาร์ด้านบนมือถือลงมาแล้วเลือก > การเชื่อม USB กับคอมพิวเตอร์ กรณีที่ตั้งภาษาเครื่องเป็นไทยน่ะครับ แล้วเลือก > อุปกรณ์มีเดีย (MTP) ครับ แล้วใช้ตัว Step-1-Check Drivers.bat ก่อนเพื่อเช็คว่ามือถือต่อกับคอมผ่านรึยัง ถ้าผ่านแล้วก็ใช้ตัว RunMe.bat ทำการ Root ได้เลยครับ

• **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2012, 12:46:41 PM »
ยินดีด้วยครับ เป็นอีกหนึ่งวิธี ที่ใช้ได้ เยี่ยมครับ

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2012, 03:37:45 PM »
เอ๋ ! เครื่องผม Root แล้วทำไมมีแต่ Superuser ครับ แต่ Root Explorer ไม่มี

แล้วที่ว่าให้ก็อปไฟล์ไปไว้  \system\etc อะไรพวกนี้ มันต้องมี Root Explorer ก่อนรึเปล่าครับ

• **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2012, 03:46:31 PM »
ใช่ครับ

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2012, 03:56:37 PM »
สรุปว่ามันจะมีแต่  Superuser ใช่มั้ยครับ ส่วน Root Explorer จะไม่มี

แล้ว  \system\etc มันอยู่ที่ไหนในเครื่องครับ จะก็อปไฟล์ไปวาง

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2012, 04:14:38 PM »
สรุปว่ามันจะมีแต่  Superuser ใช่มั้ยครับ ส่วน Root Explorer จะไม่มี

แล้ว  \system\etc มันอยู่ที่ไหนในเครื่องครับ จะก็อปไฟล์ไปวาง

มันจะมีทั้ง Superuser และ Root Explorer ครับ

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2012, 04:25:00 PM »
ทำไมของผมไม่มี root explorer แล้วไปโหลด root rxplorer (file manager) ใน app store มาลงเอาได้มั้ยครับ

• **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2012, 04:34:12 PM »
ได้ครับ ลองเลย อิอิ

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2012, 03:32:10 AM »
root ได้แล้วครับตามวิธีของคุณ nutharajuku ครับ
มีเฉพาะ supperuser สุดท้ายเลยไป download โปรแกรม root browser จาก google play มาลงแทนครับ

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2012, 05:28:53 AM »
root ได้แล้วครับตามวิธีของคุณ nutharajuku ครับ
มีเฉพาะ supperuser สุดท้ายเลยไป download โปรแกรม root browser จาก google play มาลงแทนครับ

กว่าจะงมทางได้ครับ ภูเขาบังเส้นผมจริงๆ 555

ออฟไลน์ teety

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2012, 12:15:06 AM »
มันบอกว่า driver ผิด ทำไงไดีครับ

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2012, 12:48:48 AM »
" ทำตามกระทู้นี้เลย http://droidfriend.com/forums/index.php?topic=153.0 "
ผมลองทำตามกระทู้ข้างบนครับ

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2012, 03:25:46 AM »
มันบอกว่า driver ผิด ทำไงไดีครับ

ไม่น่าจะผิดน่ะครับ ถ้าเป็นเครื่อง IQ5 ผมก็ทำได้ปกติน่ะ

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2012, 01:37:02 PM »
หา Driver ยังไม่ได้เลยครับ มี Driver ของIQ5ไหมครับถ้ามีรบกวนขอหน่อยครับ

• **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2012, 02:51:48 PM »
การลง Driver
1.โหลดไฟล์มาแล้วจะไดเไฟล์ชื่อ ItemXP_Q3 แล้วทำการแตกไฟล์
2.เข้าไปใน ItemXP_Q3 ที่แตกไว้ จะเจอโฟล์เดอร์ชื่อ driver ให้เข้าไปในนั้น จะมีไฟล์ ที่ zip ไว้ สามไฟล์ ให้แตกไฟล์ให้หมด
3.กดปุ่ม + - Power พร้อมกัน รอจนขึ้นตัวเลือก แล้วเลือกที่ Factory Mode แล้วทิ้งไว้อย่างนั้นไม่ต้องไปเลือกอะไรอีก แล้วต่อสาย USB เข้าคอม
4.ทำการลง Driver โดยการลงแบบค้นหาเองในเครื่อง เลือกไปยัง โฟล์เดอร์ driver ที่เราแตกไฟล์เมื่อกี๊

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2012, 03:30:54 PM »
มันค้างตรงruning นานไหมครับ

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2012, 10:21:47 PM »
" / data / local /tmp มันคืออะไรครับมันว่าeror

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2012, 01:11:50 PM »
ได้แล้วครับไม่ต้องปิดเครื่องเลยครับ ให้เลือกที่เก็บข้อมูล usb  แล้วกดrunmeเลยครับ ตามด้วย1 แล้วหน้าจอขึ้นว่าคืนค่าก็กดแค่นั้น งมมานานเลยครับ จบแล้ว

ออฟไลน์ starwarstle

• เข้ามาใหม่
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2012, 06:55:30 AM »
ผมว่าท่านบอกวิธีทำไม่ชัดเจนน่ะครับ ผมว่ารวมเป็นโฟร์เดอร์แล้วบอกเป็นขั้นตอนจะดีกว่า ผมลองทำดูแล้วไดร์เวอร์มองไม่เห็น งงเลย

ออฟไลน์ noom9888

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2012, 10:27:04 AM »
root ได้แล้ว ผมทำตามกระทู้นี้ีครับ >> http://droidfriend.com/forums/index.php?topic=153.0 ผมใช้ Win 7 64bit ไดร์เวอร์ CDC Serial ไม่เห็นเหมือนกันแต่ก็ผ่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02, ธันวาคม 2012, 10:28:42 AM โดย noom9888 »

* Facebook

* หัวข้อ ซื้อ ขาย ล่าสุด

* ตอบล่าสุด